Dyma restr Gwobrau Arwain Cymru 2019 o’r rhai y dyfarnwyd “Canmoliaeth Uchel” iddynt:

Am flwyddyn mae ein blwyddyn olaf y Gwobrau wedi bod! Yn ychwanegol i’r rhestr fer a gyhoeddwyd gennym yr wythnos diwethaf, yn awr mae’n bleser gennym  gyhoeddi ein rhestr “Canmoliaeth Uchel” llawn ar gyfer 2019:

  • Deryn Allen Dyer, Dysgwr, Ysgol Uwchradd Pen Y Dre, Merthyr Tudful
  • Gemma Archibald, Rheolwr-Gyfarwyddwr, Alcumus
  • Deb Barber, Prifweithredwr, Maes Awyr Caerdydd
  • Maria Battle, Cadeirydd, Bwrdd Iechyd Prifysgol Caerdydd a’r Fro
  • Joanne Brandon, Cyfarwyddwr Cyfathrebu, Celfyddydau, Elusen Iechyd ac Ymgysylltu, Bwrdd Iechyd Prifysgol Caerdydd a’r Fro
  • Oliver Conger, Rheolwr-Gyfarwyddwr, Rototherm Group
  • Catrin Daniels, Arweinydd Ifanc, Girlguiding Cymru
  • Alyn Franklin, Prif Swyddog Gweithredol, Alcumus
  • Ty Golding, Prifathro, ar hyn o bryd ar secondiad fel Pennaeth Cynllunio’r Cwricwlwm, Llywodraeth Cymru
  • Collette Gorvett, Llysgennad Sgiliau, Cystadleuwr DU World Skills 2019, Dysgwr Uwch, Coleg Gŵyr Abertawe
  • Jordan Harford, Hyfforddwr Chwaraeon a Gwirfoddolwr, Ymddiriedolaeth Aneurin Leisure
  • Uwchgapten Kris Hawkins, Prif Swyddog, Cwmni A, Llu Cadetiaid Byddin Dyfed a Morgannwg
  • Wendy Hobbs, Llysgennad Busnes, Elusen Dreams and Wishes
  • Sarah House, Rheolwr Cofrestredig, Ysbyty Pinetree, Caerdydd
  • David Hughes, Arweinydd Clinigol, Bwrdd Iechyd Prifysgol Bae Abertawe
  • Cyfarwyddwr Gwasanaethau Cyfleusterau a Gweinyddol, SSCL Police a Chyfarwyddwr Rheoli Newid a Chyflawni, SSCL
  • Craig Jones, Cyfarwyddwr Technegol, DataKom Cyf.
  • Ross Jones, Cyfarwyddwr, Ouma Group
  • Yr Athro Carlos Garcia de Leaniz, Cadeirydd Gwasanaethau Dyfrol, Ganolfan Ymchwil Dyfrol Cynaliadwy, Prifysgol Abertawe
  • Melissa Moyneux, Prentisiaeth israddedig masnachol, Airbus DU, Brychdyn
  • Alexandru Nemus, Arweinydd ffyddlon, (Hyfforddwr aml-chwaraeon) Coleg Cambria (Cambria Heini)
  • Bethan Owen, Perchennog a Hyfforddwr, carate BKA
  • Joanne Popham, Rheolwr, Paul Popham Fund Renal Support Wales
  • Joanne Powell, Rheolwr Gwellhad, 1000 o fywydau
  • Jessica Rees, Rheolwr Droseddau Casineb yng Nghymru, Cymorth i Ddioddefwyr
  • Charlotte Simpson, Arweinydd proses, Record to Report, SSCL Police
  • Jeanette Smith, Rheolwr-Gyfarwyddwr, Llywodraeth Ganolog yn Shared Services Connected Ltd, Shared Services Connected Ltd (SSCL)
  • Catherine Stephens, Pennaeth, Dysgu Cymraeg Morgannwg, Prifysgol De Cymru
  • Breeze Thompson, Dirprwy Rheolwr Tîm, Lloyds Banking Group – Black Horse Finance
  • Caroline Thompson, Prif Weithredwr, Be The Spark
  • Caroline Thraves, Pennaeth Ysgol Celfyddyd Gain, Prifysgol Cymru Y Drindod Dewi Sant (Coleg Celf Abertawe)
  • Susie Ventris-Field, Prif Weithredwr, Canolfan Materion Rhyngwladol Cymru
  • Connor Western, Cyfarwyddwr Creadigol, Pinkspiration
  • Stephanie Whitfield, Cydlynydd Cefnogi’r Rhaglen, Ysgol Reoli Caerdydd, Prifysgol Metropolitan Caerdydd
  • Angela Woolrich, Pennaeth Cynorthwyol, Coleg Cambria

Dyfarnir “Canmoliaeth Uchel” i’r sefydliadau canlynol yng nghategori Ysbrydoli Arweinyddiaeth Wych (Gwobr i sefydliadau):

  • Siop Lyfrau Cymunedol Aberteifi
  • Coleg Cambria
  • Enbarr Recruitment
  • Rototherm Group
  • Canolfan Materion Rhyngwladol Cymru
  • Rydym yn llongyfarch pawb yn wresog iawn a dymunwn gorau i bawb am eu hymdrechion arwain yn y dyfodol.

Barbara Chidgey
Cadeirydd Gweithredol, Gwobrau Arwain Cymru